Nhớ mãi không quên................
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Nhớ mãi không quên................

Hãy cố gắng giữ những ký ức tình bạn đẹp

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Đọc là biết

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
nguyentea

Đọc là biết Empty
Bài gửiTiêu đề: Đọc là biết   Đọc là biết I_icon_minitimeFri Aug 19, 2011 7:30 am

ladyNguyen Blog của tôicuo^c so^ng' ,ban. va toj
Hỏi Đáp

Nhanh tay nhận nhạc nền miễn phí! Click!!!

cuo^c so^ng' ,ban. va toj Viết lúc 10:01 sáng 27/06/2010 Sửa Xoá

Nhung~ ta^m su. tha^m kin'
Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát

Năm học lớp 10.

Ngồi trong lớp học Anh văn, tôi chăm chú nhìn cô bé cạnh bên. Em là người mà tôi luôn gọi là BẠN TỐT NHẤT. Tôi chăm chú nhìn mái tóc dài và mượt của em và ước gì em là của tôi. Nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Sau buổi học, em đến gần và hỏi mượn tôi bài học em nghỉ hôm trước. Em nói : “Cảm ơn anh !” và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm học lớp 11.

Chuông điện thoại reo. Đầu dây bên kia là em. Em khóc và thút thít về cuộc tình vừa tan vỡ. Em muốn tôi đến với em, vì em không muốn ở một mình, và tôi đã đến. Khi ngồi cạnh em trên sofa, tôi chăm chú nhìn đôi mắt ướt nước của em và ước gì em là của tôi. Sau hai tiếng đồng hồ, cùng bộ phim của Drew Barrymore và ba túi khoai tây rán, em quyết định đi ngủ. Em nhìn tôi, nói : “Cảm ơn anh !” và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm cuối cấp.

Vào một ngày trước đêm khiêu vũ dạ hội mãn khóa, em bước đến tủ đựng đồ của tôi. “Bạn nhảy của em bị ốm”, em nói, “Anh ấy sẽ không khỏe sớm được và em không có ai để nhảy cùng. Năm lớp 7, chúng mình đã hứa với nhau là nếu cả hai đứa đều không có bạn nhảy, chúng mình sẽ đi cùng nhau như NHỮNG NGƯỜI BẠN TỐT NHẤT.” Và chúng tôi đã làm như thế. Vào đêm dạ hội, sau khi tiệc tan, tôi đứng ở bậc tam cấp trước cửa phòng em. Tôi chăm chú nhìn em khi em mỉm cười và nhìn bóng tôi trong đôi mắt lấp lánh của em. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không nghĩ về tôi như thế và tôi biết điều đó. Rồi sau, em nói : “Em đã có giờ phút vui vẻ nhất, cảm ơn anh !” và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Ngày tốt nghiệp.Từng ngày trôi qua, rồi từng tuần, từng tháng. Chớp mắt đã là ngày tốt nghiệp. Tôi ngắm nhìn hình dáng tuyệt vời của em nổi lên như một thiên thần trên sân khấu khi nhận bằng tốt nghiệp. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Trước khi mọi người trở về nhà, em tiến về phía tôi trong áo khoác và mũ, khóc khi tôi ôm em. Rồi sau, nhấc đầu lên khỏi vai tôi, em nói : “Anh là BẠN TỐT NHẤT của em, cảm ơn anh !” và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Vài năm sau.Giờ đây, tôi đang ngồi trong băng ghế dài trong nhà thờ. Cô bé ấy đang làm lễ kết hôn. Tôi nhìn em khi em nói : “Tôi hứa” và bắt đầu một cuộc sống mới, với một người đàn ông khác. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Nhưng trước khi lên xe đi, em đến gần tôi và nói : “Anh đã đến, cảm ơn anh !” và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Lễ tang nhiều năm trôi qua, tôi nhìn xuống chiếc quan tài chứa bên trong cô bé đã từng là BẠN TỐT NHẤT của mình. Trong buổi lễ, người ta đã tìm thấy quyển nhật ký của em trong suốt những năm trung học. Và đây là những gì em viết : “ Tôi chăm chú nhìn anh và ước gì anh là của tôi nhưng anh không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Tôi ước anh nói với tôi rằng anh yêu tôi. Tôi ước mình cũng có thể làm được điều đó… Tôi chỉ nghĩ một mình và khóc.

Em yêu anh em yêu anh em yêu anh............!!!!!

Nói Với Em
phép cộng của tình yêu
là khi em hơn dỗi
phép chia của tình yêu
là một lần nôn nỗi

bên nhau tròn trăm tuổi
ta vẫn thèm số dư
thơi gian dù tiếp nối
tình yêu không phép tru

gian khổ hay cách trở
yêu nhau thêm bội phần
và vơi anh khi đó
tình yêu là phép nhân.

---đừng bao giờ bỏ cuộc khi bạn vẫn muốn cố gắng---
---đừng bao giờ nuối tiếc ngày hôm wa vì bạn đang sông cho hôm nay và ngày mai---
---đừng bao giờ nói không bao giờ bạn nhé---

Hạnh phúc không tên
--------------------------------------------------------------------------------
For You !!!

Chưa một lần dám gọi em bằng hai tiếng Em yêu
Nhưng anh biết mình yêu em nhiều lắm
Khi hai đứa ở hai nơi xa thẳm
Tình yêu chưa định hình, nỗi nhớ bỗng chông chênh!!

Có lúc anh thấy rằng hạnh phúc quá mong manh
Sợ gió lãng du cuốn trôi chút tình em trao gửi
Sợ cái nắng say làm tim anh thay đổi
Sợ giọt mưa buồn nhòa lệ mắt em tôi

Anh biết rằng em mơ ước chẳng xa xôi
Hạnh phúc đơn sơ, có anh và em nơi ấy
Niềm tin em trao dù chưa bao giờ nói
Anh sẽ về xây mộng đó nghe em

Chẳng có vần thơ nào cho tình ấy đâu em
Nó chỉ giản đơn không sắc màu sặc sỡ
Một tình yêu chưa bao giờ dám ngỏ
Giống như là hạnh phúc không tên...

Từ khoá: tam^ su
Bạn cảm thấy bài blog này như thế nào?

Yêu rồi

Tặng hoa

Đồng cảm

Chuồn thôi

Trứng thối

Bình luận | 1 Thích | Tắt thông báo | Chia sẻ 3 lượt xem | 1 lời bình
Bạn đã thích blog này.
ladyNguyen baj blog djnh? lam ne Vào lúc 08:58 sáng 30/06/2010
Viết lời bình
Nhập lời bìnhNhập lời bình

ladyNguyen
0
24 điểm
Tổng số blog: 1 Điểm trong tuần: 10
Ai vừa ghé thăm Blog này?

Tag bạn bè liên quan

Danh Sách Blog

cuo^c so^ng' ,ban. va toj

anh_hoai'

anh_hoai'

Đọc là biết Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Đọc là biết   Đọc là biết I_icon_minitimeSun Aug 21, 2011 7:41 pm

ùi kinh quá ! à mà pà copy kiểu j mà kinh vậy copy hềt mọi thứ của người ta luôn Arrow Arrow Razz Razz
http://teen12a9.forumvi.com

Đọc là biết
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» VIỆT NAM ƠI! HÃY CHUNG LÒNG ĐOÀN KẾT ĐỂ BẢO VỆ TỔ QUỐC. TRƯỚC THỜI THẾ TỔ QUỐC LÂM NGUY! MÌNH HI VỌNG NHÂN DÂN VIỆT NAM ANH HÙNG LUÔN ĐOÀN KẾT và ĐẶC BIỆT KHÔNG ĐỂ CHO LŨ BÁN NƯỚC PHẢN ĐỘNG LỢI DỤNG ĐỂ GÂY CHIẾN TRANH! ĐẢNG VÀ NHÀ NƯỚC TA RẤT ĐỒNG LÒNG V